Bawo ni a ṣe le yan igo ohun ikunra ti o yẹ?

Irú àpótí wo ló yẹ? Kí ló dé tí àwọn èrò ìtọ́jú awọ àti ìtọ́jú wọn fi jọra?Kí ló dé tí àpò tó dára kò fi dára fún ìtọ́jú awọ ara rẹ? Ó ṣe pàtàkì láti yan ìrísí, ìwọ̀n àti àwọ̀ àpò náà dáadáa, ṣùgbọ́n ó tún ṣe pàtàkì láti gbé àwọn nǹkan bí agbára àti agbára ìrìn àjò yẹ̀wò, bóyá ohun èlò náà ṣeé tún lò, bóyá a ti rí i gbà ní ọ̀nà tó ṣeé gbé àti tó bójú mu, àti bí o ṣe máa fi ọjà kún àpò náà.

In ila pẹluàṣà ìṣòwò:Kí ọjà kan tó fẹ́rẹ̀ bẹ̀rẹ̀, ó dà bíi pé àwọn tó ni àmì ìṣòwò náà ní èrò gbogbogbòò nínú ọkàn wọn. Irú èrò yìí lè wá láti ẹ̀ka títà ọjà wọn tó lágbára, tí wọ́n ti ṣe ìwádìí ṣáájú láti mọ ohun tí àwọn oníbàárà fẹ́ fún ẹ̀yà ọjà kan. Nígbà tí a bá fẹ́ ṣe ìfilọ́lẹ̀ ọjà ìtọ́jú awọ ara tó ga, a tún nílò ohun èlò ìṣaralóge tó ga bíiPL26, èyí tí ó lè jẹ́ ohun ọ̀ṣọ́, ohun dídùn, ohun tí ó rọrùn ṣùgbọ́n tí ó ní ọ̀làwọ́, tí kò sì yẹ kí a bínú. Tí a bá fẹ́ ṣe àgbékalẹ̀ èrò tuntun nípa àwọn ọjà ìtọ́jú awọ ara, a gbọ́dọ̀ ronú bóyá àwọn èròjà kan wà nínú àpótí ìpamọ́ tí ó lè ṣe àfihàn ipa àwọn ọjà ìtọ́jú awọ ara. Ó lè jẹ́igo fifa afẹfẹ laisi afẹfẹÓ yẹ fún àwọn ohun tó ń dènà àrùn, tàbí ìgò yàrá onírúurú tó yẹ fún pípọ̀ àwọn ohun èlò tó ju méjì lọ. Tàbí kí àpótí náà kún fún ìmọ̀ ẹ̀rọ ọjọ́ iwájú.

Ni ibamu pipe pẹluàwọn fọ́múlá: Fún àpẹẹrẹ, nígbà tí a bá ń ṣe ìfilọ́lẹ̀ àwọn ohun èlò ìgbó àti epo pàtàkì, a ó yan gilasi kanìgò ìṣàn omidípò ìgò orí fifa omi ní ọ̀pọ̀ ìgbà, nítorí pé àwọn ohun èlò epo yóò wá láti èjìká orí fifa omi náà. Àsálà (ìgbóná) láti inú àpò náà kì í ṣe pé ó ní ipa lórí agbára rẹ̀ nìkan, ṣùgbọ́n ó tún ní ipa lórí ẹwà rẹ̀ pẹ̀lú. Ní gbogbogbòò, àwòrán tiigo drop epo patakiàwọ̀ rẹ̀ ṣókùnkùn, àti pé ìwọ̀nba ìgbóná díẹ̀ pàápàá kò ní ipa lórí lílò gbogbogbò. Nígbà tí a bá fẹ́ ṣe ìfilọ́lẹ̀ ọjà jeli kan, a ó ronú nípa àwọn ìgò tàbí ìgò orí fifa omi dípò àwọn ìgò tí kò ní afẹ́fẹ́. Nítorí pé ohun èlò jeli rọrùn láti lẹ̀ mọ́lẹ̀ díẹ̀díẹ̀ ní orí fifa omi, èyí tí yóò sì dí fifa omi náà. Èyí tún ń gbé bí a ṣe lè máa ṣe àtúnṣe àwọn ànímọ́ ohun ìṣaralóge.

O ni ore-ayika ati atunlo:Láti ọdún dé ọdún, àwọn oníbàárà ń fiyèsí sí àwọn èrò tó bá àyíká mu. Ìdí nìyí tí àwọn olùṣe àpò ìpara ohun ọ̀ṣọ́ fi ń yíjú sí ṣíṣe àwọn wọ̀nyí.àpò tí a lè tún lò, tí a lè tún lòÈyí lè mú kí ìwọ̀n lílo àwọn pílásítíkì pọ̀ sí i gidigidi, nípa bẹ́ẹ̀ ó lè dín ipa tí pílásítíkì ní lórí àyíká kù, ó sì lè fi àwòrán ìtajà tó dára àti pàtàkì hàn àwọn oníbàárà.

Èwo ló dára jùlọ? Yàtọ̀ sí àwọn ipò tí a mẹ́nu kàn lókè yìí, ó ṣeé ṣe kí o ronú jinlẹ̀ sí i. Ronú bóyá ó lè bá àṣà ìtajà rẹ mu, àti bóyá àwọn ọjà láti ọ̀dọ̀ ọ̀pọ̀ olùtajà tó tó láti yanjú ìṣòro náà.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kejìlá-07-2021